Hãy chọn Truy cập bằng mobile | Tiếp tục

Diễn đàn HKPhone Sai Gon, HKPhones , SaiGonPhone , HKPhone

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Từ khóa hot: T100 Evo S8 Super Slim Evo Slim MrGo
Xem: 6715|Trả lời: 75

[CLIP] Hướng dẫn up ROM 4.1.1 cho REVO S3 F1 & F2 [Lấy địa chỉ]

Moderator

WE ♥ⓛⓞⓥⓔ♥ HKPhoneSaiGon

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

Đăng lúc 2012-12-15 15:45:59 |Hiện toàn bài
Bài được teenbn sửa lúc  2013-1-28 18:47

Quan trọng: tiến hành backup rom trước khi up rom để tránh sự cố đáng tiếc

CLIP cho các bạn

một vài screenshot cho ae

Khi booster ram thì có khi trống tới 200mb @@

-Đầu tiên là down 2 link của MrGo về:

ROM F1

ROM F2

flashtool

Lưu ý: nếu up nhầm rom F1 cho máy F2 (hoặc ngược lại) sẽ bị lỗi camera sau cùng đèn flash, chỉ việc up lại đúng là ok

-Các bạn giải nén [HKphones.com.vn]4.1.1 Revo S3 F2.rar ra, lưu ý folder đầu tiên giải nén đc là clockworkmod, (tức là kéo folder clockworkmod trong file rar đó vào điện thoại hoặc thẻ nhớ)

-Bước này quan trọng: vào folder clockworkmod/backup vừa giải nén > ở đây bạn sẽ nhìn thấy folder 4.1.1 Revo S3 F1(hoặc F2) và các bạn đổi tên nó thành hihi, haha, hay các gì đó cũng đc, miễn là k có dấu cách và k có các kí tự, nếu k sẽ bị lỗi MD5 (k tin thì thôi)- giờ bắt đầu up CWM mới cho máy: (bước này rất khó hiểu @@)

B1: tắt điện thoại và tháo pin

B2: bật Flash_tool.exe ấn vào nút scatter-loading rồi chọn file MT6575_Android_scatter_emmc.txt

B3: Ấn download rồi cắm cáp vào (đt vẫn tháo pin đó nhá), vài giây sau đó dưới thanh taskbar sẽ hiển thị cài đặt driver cho máy,  nếu tự động nhận đc driver thì ok, flash tool sẽ chạy thanh "%" màu vàng và khi xong sẽ hiện vòng tròn xanh.

Nếu k nhận driver làm theo bước sau:

- khi k nhận đc driver các bạn down driver full về https://www.box.com/s/vj5knogkbgkno8b46rhh (ai lo virus khỏi down)

- làm theo các bước sau (mượn mấy hình trên mạng )

Các bạn vào Device Manager (Bằng cách click chuột phải vào Computer chọn Manage sau đó chọn "Device manager")

Click chuột phải vào driver của máy nằm trong phần Other Devices, tên máy của chúng ta là mtk gì gì đấy...

Chọn như trong hình

Chúng ta chọn update thủ công chọn đường dẫn từ máy tính đến folder MT65xx_Preloader

đợi nó nhận driver rồi các bạn ấn lại nút download và rút cáp rồi cắm lại (lưu ý là vẫn phải cắm vào cổng USB bạn vừa cắm vì bạn chỉ cài driver cho cổng đó thôi)

Nếu hiện ra vòng tròn xanh tức là đã thành công, rút cáp lắp pin

B4: chúng ta vào CWM bằng cách ấn cùng lúc volume- và phím nguồn, CWM sẽ có màu xanh dương, ra màu vàng cam thì làm lại nhớ (ở CWM này chúng vẫn di chuyển bằng 2 phím volume nhưng phím chọn là phím nguồn)

B5: chọn restore and backup> restore

B6: chọn đúng cái tên folder mà mình vừa đặt tên khi nãy r ấn nút nguồn > chọn tiếp Yes

B7: Nếu nó chạy thì các bạn chỉ việc đợi vài phút (nhanh thế k biết), còn nếu lỗi MD5 thì đặt lại tên folder nhớ (theo mình cứ hihi cho nó nhanh)

B8: vào đc Launcher thì quay về đây tks mình

- Máy up xong đã đc root (thật tiện lợi), up xong sẽ có vài app bất tiện như app smart screen off (màn hình tự tắt khi che cảm biến), hay 1 số app của tàu, 1 số app cài sẵn mà mình k thích thì các bạn cài phần mềm system app remover và gỡ chúng ra (cái này đòi hỏi phải có kiến thức nhất định nếu k gỡ nhầm làm mất file hệ thống k ai chịu trách nhiệm ).
- Vì bộ nhớ trong chỉ có 500mb nên việc cài app là k đủ vs 1 số người, các bạn có thể dùng app2sd để chuyển app từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ (1 số app nếu chuyển sang thẻ nhớ sẽ k có widget và thiếu 1 vài chức năng của app). Việc chuyển app qua thẻ nhớ này có nhược điểm là launcher (TouchWiz) hay sảy ra tình trạng "load" lại rất khó chịu, ae nào thích cài nhiều app thì đành chịu khó vậy

Đã có 3 đánh giáUy tín Tiền Đóng góp Thu lại Lý do
hoangtu.netpro + 5 + 5 + 5 Bài hay đó kưng
MrGO + 50 + 50 + 50 Bài viết hữu ích
zproboy + 10 + 10 + 10 Bài viết hữu ích

Tổng đánh giá:  Uy tín + 65  Tiền + 65  Đóng góp + 65   Xem tất cả

Nếu bài viết có ích, các bạn hãy ấn THANKS để mình phục vụ các bạn tốt hơn nhé!
๖ۣۜI ℓσνє ¥ღυ

Rank: 4

Đăng lúc 2012-12-15 20:33:22 |Hiện toàn bài
bác cho e hỏi muốn xóa cái app smart screen off (màn hình tự tắt khi che cảm biến) thì lam tn?

Dùng đạo cụ Báo cáo

Moderator

WE ♥ⓛⓞⓥⓔ♥ HKPhoneSaiGon

Đăng lúc 2012-12-16 08:56:50 |Hiện toàn bài
baohop gửi lúc 2012-12-15 19:33
bác cho e hỏi muốn xóa cái app smart screen off (màn hình tự tắt khi che cảm biến) thì l ...

chưa đọc hết hả
  1. Máy up xong đã đc root (thật tiện lợi), up xong sẽ có vài app bất tiện như app smart screen off (màn hình tự tắt khi che cảm biến), hay 1 số app của tàu, 1 số app cài sẵn mà mình k thích thì các bạn cài phần mềm system app remover và gỡ chúng ra (cái này đòi hỏi phải có kiến thức nhất định nếu k gỡ nhầm làm mất file hệ thống k ai chịu trách nhiệm ). có ai thấy camera "đỉnh" hơn k nhỉ, cho ý kiến đê
Sao chép mã
๖ۣۜI ℓσνє ¥ღυ

Dùng đạo cụ Báo cáo

ADMINISTRATOR

Quản Lý Kỹ Thuật

Rank: 15Rank: 15Rank: 15Rank: 15Rank: 15

King

Đăng lúc 2012-12-16 10:36:59 |Hiện toàn bài
cám ơn sự hỗ trợ của bạn , top nhé
Đã có 1 đánh giáUy tín Tiền Đóng góp Thu lại Lý do
teenbn + 4 + 4 + 4 Cảm ơn bạn

Tổng đánh giá:  Uy tín + 4  Tiền + 4  Đóng góp + 4   Xem tất cả

Dùng đạo cụ Báo cáo

Moderator

WE ♥ⓛⓞⓥⓔ♥ HKPhoneSaiGon

Đăng lúc 2012-12-16 15:35:53 |Hiện toàn bài
tks ad
๖ۣۜI ℓσνє ¥ღυ

Dùng đạo cụ Báo cáo

Rank: 2

Đăng lúc 2012-12-18 10:15:51 Từ di động |Hiện toàn bài
S3 f1 up bị lỗi camera thế là xong

Dùng đạo cụ Báo cáo

Moderator

WE ♥ⓛⓞⓥⓔ♥ HKPhoneSaiGon

Đăng lúc 2012-12-18 15:34:26 |Hiện toàn bài
bạn down lại rom F1 rồi up lại như cách của F2 nhé, mình đã cập nhật link F1 của Mr.Go
๖ۣۜI ℓσνє ¥ღυ

Dùng đạo cụ Báo cáo

Rank: 2

Đăng lúc 2012-12-20 13:03:10 |Hiện toàn bài
không mình chưa up vì k dám uo. vì đem ra cửa hàng ở Hậu Giang họ nói rom bị lỗi camera sau với up rồi chụp hình xấu và pin tụt rất nhanh

Dùng đạo cụ Báo cáo

Moderator

WE ♥ⓛⓞⓥⓔ♥ HKPhoneSaiGon

Đăng lúc 2012-12-20 15:13:53 |Hiện toàn bài
về khoản camera bị die thì bạn đừng lo, thôi k cần up cũng đc bạn à
๖ۣۜI ℓσνє ¥ღυ

Dùng đạo cụ Báo cáo

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

Đăng lúc 2012-12-20 16:31:00 |Hiện toàn bài
die camera thì up F khác, up F1 die thì up F2
có gì đâu phải xoắn,

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Lưu trữ|Phiên bản Mobile| SaiGonHKPhone HKPhone SaiGon hay còn gọi là SaiGonPhone - Một trong những thương hiệu Smartphone bình dân được ưa chuộng nhất hiện nay

GMT+8, 2014-9-23 04:13 , Processed in 0.098237 second(s), 14 queries .